WELCOME TO MY CLASS 12A10
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giấc Mơ Và Tình Yêu

Go down

Giấc Mơ Và Tình Yêu Empty Giấc Mơ Và Tình Yêu

Bài gửi by CN_HP4ever Wed Dec 12, 2007 10:10 pm

Bạn đã bao giờ có một giấc mơ liên quan đến chuyện tình cảm? Những giấc mơ là cách tự nhiên mà con người tiếp cận cảm giác của mình - những cảm giác có thể bạn chưa dám hoặc chưa có cơ hội chạm tới.

1. Người thứ ba

Bạn nằm mơ thấy có một người thứ ba trong chuyện tình cảm đang tốt đẹp của mình (dù người thứ ba đó "trực thuộc" bạn hay người yêu bạn). Những giấc mơ về chuyện lằng nhằng thể hiện cảm giác không đảm bảo về tình cảm. Nó không báo hiệu việc có người thứ ba thật, nhưng có thể đó là khi bạn muốn tiến xa hơn một bước nhưng lại không chắc chắn rằng mình nên làm thế nào...

»»» Tỉnh dậy và tự tin bày tỏ tình cảm của mình! Có lẽ người ấy của bạn cũng đang muốn cải thiện quan hệ hiện thời mà còn ngại... chính bạn đấy!

2. Hờn giận

Sự hờn giận trong giấc mơ thường biểu hiện những cảm xúc không tốt nhưng cũng không giải quyết được của bạn đối với đối phương.

»»» Trước hết, bạn hãy định dạng được những cảm xúc không tốt đó là gì và tìm cách nói với đối tượng. Bạn sẽ còn căng thẳng hơn nhiều nếu không làm như thế!

3. Chia tay

Giấc mơ chia tay như một sự cảnh báo rằng bạn đang làm một điều có thể tạo khoảng cách giữa bạn và người yêu bạn.

»»» Hãy nghĩ xem gần đây bạn có vô tư đến mức vô tâm, hay quên mất ngày kỷ niệm của hai người, hoặc thân thiết quá mức với một người khác giới nào không.

4. Có người yêu

Nếu bạn chưa có người yêu mà lại mơ thấy... có người yêu thì điều đó phản ánh những gì bạn đang mong đợi. Có phải bạn nhìn thấy những người khác vui vẻ hạnh phúc và tự hỏi tại sao?

»»» Những giấc mơ thấy được yêu thương thường là tiếng chuông báo cho bạn biết rằng bạn có thể cần thay đổi cuộc sống của mình để có được niềm vui.

5. Buồn khổ

Khi bạn phải trải qua một nỗi buồn lớn trong giấc mơ của mình thì điều đó thường có nghĩa là bạn đang quá khắt khe với chính mình. Còn nếu bạn mơ thấy người khác buồn khổ, thì giấc mơ này cho thấy bạn đang làm điều gì đó không tốt cho người khác.

»»» Nếu bạn luôn làm điều tốt cho mọi người thì chính bạn cũng sẽ không bao giờ phải mơ một giấc mơ buồn cả!

Bạn không cần phải là một nhà nghiên cứu để hiểu được những giấc mơ của mình. Các bác sĩ tâm lý đều nói rằng cách để hiểu giấc mơ dễ nhất là nhớ chúng. Nếu có thể, hãy viết lại giấc mơ khi bạn tỉnh dậy, và nghĩ đến nó khi có thời gian. Bạn sẽ hiểu mình hơn rất nhiều.

Theo một số nghiên cứu thì những giấc mơ vào đêm thứ năm, sáng thứ sáu trong tuần là những giấc mơ dễ trở thành hiện thực nhất. Tuy nhiên, chưa có bằng chứng nào xác thực. Nhưng bạn cứ luôn làm việc tốt và nghĩ điều tốt thì lúc nào cũng mơ những giấc mơ đẹp mà, sợ gì!
CN_HP4ever
CN_HP4ever
ADMINTRATOR
ADMINTRATOR

Nam Tổng số bài gửi : 201
Nghề Nghiệp : Quậy
Sở Thích : IT

http://nguyenhuyquy.net/CuongLoveNgoc